๑۩۞۩๑ (¯`•♥( Lớp 10A5 THPT Sơn Tây High School )♥•´¯) ๑۩۞۩๑
Chào mừng các pạn đến với
๑۩۞۩๑ (¯`•♥️( Lớp 10A5 THPT Sơn Tây High School )♥️•´¯) ๑۩۞۩๑ .
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên. Bấm vào đăng ký nhé!
๑۩۞۩๑ (¯`•♥( Lớp 10A5 THPT Sơn Tây High School )♥•´¯) ๑۩۞۩๑
Chào mừng các pạn đến với
๑۩۞۩๑ (¯`•♥️( Lớp 10A5 THPT Sơn Tây High School )♥️•´¯) ๑۩۞۩๑ .
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên. Bấm vào đăng ký nhé!
Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! Spacer
Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! A5
Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! SpacerChào mừng bạn đến với diễn đànMẹ ơi con thương mẹ nhiều! Spacer
Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! Logo2
» Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần hỏi/đáp để biết cách dùng diễn đàn.

» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên. Bấm vào đây để đăng ký.
Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! SpacerMẹ ơi con thương mẹ nhiều! Spacer
♥️Welcome to a5 k11-14 land♥️ღ!!!! Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và thư giãn khi đến vs forum :X:X:X

Share|
Tiêuđề

Mẹ ơi con thương mẹ nhiều!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

phanmanh
Thành viên cấp 3

Nam
Aquarius
Pig
Danh Vọng : 4
Birthday Birthday : 23/01/1996
Đến từ : Lớp10A4-THPTLươngTheVinh.Website:thptluongthevinh.gialai.edu.vn
Châm ngôn sống : Them ban them zui!
Tài năng của phanmanh Người này hiện đang:
Level: Thành viên cấp 3
Danh vọng:23%/%
Tài năng:28%/100%

Tài Sản
Huy Chương:

Bài gửiTiêu đề: Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! I_icon_minitime8/3/2012, 10:18 pm

Hôm nay 8-3 một nửa thế giới đang nhận được những tình cảm thân thương nhất nhưng ở đâu đó nỗi buồn vẫn hiện diện.
Có một tình cảm mà mình không thể kìm nén.Chiều hôm nay 8-3, một bạn gái đã mượn máy mình để nhắn tin, nhắn tin xong bạn ấy khóc nức nở,mình không biết có chuyện gì nên vô tình đọc tin nhắn của bạn ấy, đọc xong mình cũng muốn khóc luôn.Các bạn biết bạn ấy viết gì không ?
Bạn ấy nhà ở xa phải xa gia đình lên chỗ mình học,bạn ấy nhớ mẹ và đã viết những lời chúc mừng ngày của mẹ trong nước mắt.Mình tự hỏi, bạn ấy thương mẹ như thế còn mình thì sao ?Mồng 8 tháng 3 không còn là khái niệm trong mẹ nữa, vẫn như mọi ngày mẹ vẫn đi làm để nuôi con, một công việc còn nặng hơn của người đàn ông.Con ngồi học thấy cái nắng đang chiếu xuống sân trường mà thương cho đôi vai gầy của mẹ gánh hai vạt nắng khổ đến nhường nào.Hôm nay, 8-3 rồi con hỏi xin tiền mẹ để tặng quà thầy cô và bạn bè, cầm tờ tiền trên tay mà con chan chứa nước mắt, đó là mồ hôi công sức của mẹ con đem đi mua hoa tặng cô vậy ai sẽ tặng hoa cho mẹ đây.Đôi tay mẹ gầy hơn vì con, đôi chân mẹ nứt nẻ vì công việc,những hôm mẹ ốm nhưng mẹ vẫn gắng gượng đi làm, con thương mẹ con bảo mẹ nghỉ giữ sức mẹ đã nói''Mẹ nghỉ một ngày thì con nghỉ ba buổi học, tối nay nhà mình lấy gì ăn đây?''Hằng ngày mẹ vác đá xây tổ ấm cho mọi người bao giờ con mới xây cho mẹ được ổ ấm của gia đình mình đây.Những hôm trời đổ mưa to mẹ vẫn phải hái cà phê trong rừng cho người ta trong rét mướt, mẹ có biết ở nơi đây nhìn mưa rơi nước mắt con cũng rơi cùng mưa kia con có học được đâu.Sáng sớm con phải dậy sớm học bài cũng thấy mệt lắm rồi nhưng con biết ở dưới kia có một người vẫn âm thầm nấu cơm, giặt rũ từ khi con đang còn chìm trong giấc mơ.Bao năm đã trôi qua, từ ngày con được sinh ra con chưa thấy mẹ được bố tặng bó hoa nào.Mỗi lần con bị bố mắng,bị ngã bệnh tuy con buồn nhưng con biết mẹ luôn là người đau khổ nhất.Mẹ ơi con thương mẹ lắm, hôm nay là ngày của mẹ mà mẹ vẫn phải bán mặt cho đất bán lưng cho trời.Con không biết phải nói gì với mẹ,con chỉ muốn ôm lấy mẹ mà nói rằng''Mẹ ơi con yêu mẹ nhất trên đời!'' nhưng con không làm được điều đó.Đọc được tin nhắn của bạn mà con thêm yêu mẹ biết nhường nào.Có lẽ bây giờ mẹ đã đi nghỉ để chuẩn bị cho ngày mới phải đối mặt với cuộc sông này, đứa con bất hiếu này chẳng biết làm gì chỉ biết ngồi đây khóc và viết nhưng dòng tâm sự này thôi.
Mẹ ơi con yêu mẹ nhiều lắm, hôm nay 8-3 con chúc mẹ có thêm sức khoẻ để nuôi con mẹ nhé và con hứa sẽ có ngày con đem lại cho mẹ được cuộc sống hạnh phúc hơn bây giờ!
Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

Hãy cảmơn bài viết của phanmanh bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Admin
Điều Hành Tối Cao

Admin

Nam
Sagittarius
Rat
Danh Vọng : 5
Birthday Birthday : 28/11/1996
Tài năng của Admin Người này hiện đang:
Level: Điều Hành Tối Cao
Danh vọng:133%/%
Tài năng:27%/100%

Tài Sản
Huy Chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! Mẹ ơi con thương mẹ nhiều! I_icon_minitime14/3/2012, 9:03 am

Cảm ơn bạn vì bài viết rất hay! Razz Cool

Hãy cảmơn bài viết của Admin bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Tiêuđề

Mẹ ơi con thương mẹ nhiều!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.::Host up ảnh miểnphí: Clickhere! - Hướng dẩn sử dụng Diễn đàn:Clickhere!::.